ติดตั้งแอพ Viu บน Smart TV

สวัสดีครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวพันทิปทุกท่าน

ผมอยากจะขอสอบถามหน่อยครับ พอดีผมซื้อ smart tv มาเป็นของยี่ห้อ Hisense รุ่น UHD SmartTV ขนาด 55 นิ้ว รุ่น 55B7100 โมเดลปี 2019. แอพที่ติดมากับเครื่องก็มีพอสมควร แต่ทีนี้รุ่นนี้ไม่ได้ติดตั้งแอพ Viu มาให้ ผมเลยสงสัยว่าเราจะสามารถลงแอพพลิเคชั่นบน Smart TV ได้หรือไม่ครับ? ถ้าได้มีวิธีการลงอย่างไรบ้าง

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
Preview