ขอคำแนะนำปราบแมวดื้อ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีเราเลี้ยงน้องแมวเปอร์เซียเพศเมียอายุ 7 เดือน น้องแมวดื้อมากๆ ชอบทำลายข้าวของ กระโดดเกาะมุ้งลวดทุกวันทุกเวลาที่น้องโดนขัดใจ ชอบกัดเราจนเป็นแผลเต็มแขน น้องแมวจะดื้อสุดๆ คือช่วงเวลากลางคืนกับเวลาเราขัดใจน้อง เราลงโทษทั้งใช้น้ำฉีดเวลาน้องทำผิด ยาหม่องป้าย ดีดหู และสารพัดวิธีน้องก็ไม่เคยกลัวเราเลยค่ะ แต่น้องกลัวแฟนเรา เวลาแฟนเราดุน้องแมว น้องแมวจะรีบวิ่งหาที่หลบเลยค่ะ เราอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่ามีวิธีไหนจะให้น้องดื้อน้อยลงบ้างค่ะ เราโดนน้องกัดน้องข่วนจนแขนลายหมดแล้ว 55555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่