ภาพ Facebook ใน iPhone ทำยังไงให้ชัดๆได้บ้างครับ

เวลาเราดูภาพใน Facebook ด้วยมือถือ iPhone ไม่ว่าจะไซค์เล็กแบบ 11 pro หรือ 11 Pro Max ภาพตอนปัดแล้วดูมันจะเบลอนิดๆ (ย้ำว่านิดๆ) แต่พอกดเข้าไปดูรูปแล้วก็จะชัด

ผมเลยลองใช้ Note 10+ ดูภาพๆเดียวกันคือมันชัดตั้งแต่ตอนเราปัดมาเจอภาพนี้เลย กดเข้าไปดูรูปกับไม่กดก็ค่าเท่ากันคือมันชัดตามนั้นเลย

คือตาผมอาจจะแยกระดับ Pixel ได้ง่ายเลยตะหงิดๆเวลาใช้ iPhone

ใครพอจะรู้วิธีทำให้ iPhone ปัดเจอรูปภาพแล้วชัดเลยบ้างครับแนะนำที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่