เราสามารถทำงานไม่ตรงสายได้ไหม?

คือเราเรียนนิเทศศาสตร์ ส่วนมากที่เรียนคือจะเรียนเกี่ยวกับการตลาด เราพอเขียนบทเขียนข่าวได้บ้าง ออกเเบบได้ เเต่คือเราไม่เก่งตัดต่อเลยคือเราไม่เก่งเรื่องทำคริปทำเทปเสียงเเต่คือเราชอบวาดรูปมากทั้งที่ไม่ค่อยตรงกับสายที่เรียนเราชอบจดจ่อกับเรื่องนี้  เราเลยกังวลว่าถ้าเราฝึกงานหรือทำงานเรากลัวว่าจะทำอะไรไม่เป็นเเล้วตอนนี้ยังได้เรียนออนไลน์เรากลัวว่าจะไม่เก่งเเละเเข่งขันกับม.ดังๆไม่ได้ เเต่เราก็พยายามมากขึ้นทั้งด้านภาษาเเละการเรียน คือถ้าเราอยากทำงานที่มันไม่ตรงสายกับที่เราเรียนพอจะมีคำเเนะนำไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่