คุณคิดยังไงถ้าแฟนของคุณ พูดคำว่า เลิก บ่อยๆซ้ำๆในทุกๆวัน

คือผมอยากถามความรู้สึกของผู้ชายด้วยกันว่ารู้สึกยังกับการที่ แฟนของเราเนี่ย
พูดคำว่าเลิก บ่อยๆ ซ้ำๆ ถึงมันจะเป็นการพูดเล่นขำๆนะแต่ในใจคือผมเจ็บมาก
ด้วยความที่นางเป็นแฟนคนแรกของผม
ผมก็ไม่จะขัดใจ ไม่กล้าทะเลาะ ไม่กล้าเถียง กลัวโดนบอกเลิก
นางก็บอกว่าคงจะมีสักวันแหละที่เราต้องเลิกกันเพราะอายุยังไม่มากยังต้องเจอคนอีกเยอะ นางบอกผมให้ยอมรับความจริงได้แล้วเนี่ยกำลังทำให้เธอแข็งแรงขึ้นนะเนี่ยรู้เปล่าที่พูดซ้ำๆเนี่ย คือผมไม่เข้าใจทำไมผมต้องเตรียมตัวเผื่อเลิกด้วย พยายามทำให้แข็งแรงขึ้นหรอ แข็งแรงขนาดไหนถามหน่อยแข็งแรงขนาดที่ผมกล้าบอกเลิกเขางี้เหรอ คนคบกันเขาจะอยากเลิกกันที่ไหนถ้าไม่มีเรื่องที่เข้ากันไม่ได้ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
คุณก็เลิกจริงๆไปเลยค่ะ

คิดว่าสวยมากมั้ง

รู้ว่าจขกท.ไม่อยากเลิกอย่ายึดติดกับคำว่าคนแรก,ตรั้งแรกให้มากนักค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่