สิวเม็ดใหญ่มากฉีดได้ไหม

ต้องบอกอย่างนี้ก่อนนะคะเราเป็น เราเป็นสิวได้ตั้งแต่สิ้นเดือนพฤศจิกายนได้ค่ะ แล้วสิวเม็ดใหญ่มากตรงจมูก เราเลยไปหาหมอคลินิกแถวบ้าคลินิกก็จะประมาณเป็นคลินิกฝ้ากระลดความอ้วนลดผมร่วงอ่ะค่ะ เมื่อวันที่ 10 มกราคม หมอก็จัดยามาให้และโฟมล้างหน้า ก็กินไปประมาณอาทิตย์หนึ่งก็รู้สึกว่าดีแต่ไม่ได้ดีมากขนาดนั้น หมอก็นัดอีกในวันที่ 17มกราคม หมอก็หมอก็จ่ายยามาอีกเป็นยาชุดเดิมและยาทา แล้วนัดอีกที26 มกราคมที่จะถึง สิวก็ยังใหญ่เหมือนเดิมอยากรู้ว่าเราสามารถฉีดสิวได้ไหม มันจะเข้าสองเดือนแล้วเรารู้สึกเราคาญไม่มั่นใจมาก เพราะมันใหญ่มากตอนกลางคืนเวลานอนแล้วเราเกาหน้าเราจะไม่รู้ตัวชอบไปโดนสิวแล้วเลือดออกเยอะมาก คือหัวสิวมันก็เหมือนแห้งแห้งอยู่แต่เราไม่แน่ใจว่าที่มันแห้งเพราะว่าเราไปเกามาแล้วเลือดออกแล้วมันแห้งเป็นสะเก็ดแผลหรือว่ามันแห้งเพราะกินยาของหมอแล้วสิวมันใหญ่เหมือนติ่งเนื้อเลยอยากรู้ว่าฉีดได้ไหม ที่ที่คลินิกเราที่เราไปหมอบอกว่าเค้าไม่มีบริการฉีดสิวค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะคะถ้ากระทู้ดูพูดวกวนไปหน่อยเราก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่