พื้นปูนที่บ้านหลังน้ำท่วมสกปรกเหมือนมีคราบอยู่ตลอด ขอวิธีแก้หน่อยครับ

ก็คือที่บ้านเป็นพื้นปูน (เป็นบ้านปูนสมัยก่อนอ่ะ) แล้วบ้านเราน้ำท่วม พอน้ำลดก็ล้างทำความสะอาดบ้าน แต่พื้นปูนเหมือนจะไม่สะอาด
คือเหมือนมีคราบเป็นรอย เป็นคราบอยู่ตลอดเลย เราถูพื้นก็ไม่ช่วย พอแห้งก็เห็นคราบเหมือนเดิม 
เราเลยอยากถามวิธีแก้หน่อย ว่าเราควรจะทำยังไง เราควรจะขัดพื้นมั้ย ถ้าขัดต้องใช้น้ำยาหรืออะไรขัด
ถ้าเราไม่ขัดล่ะ มีวิธีแก้แบบอื่นป่าว คือถ้าปล่อยไว้แบบนี้ เราไม่ไหวจะถู 5555 
ช่วยเราหน่อยนะ 😂😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่