อาสากู้ชีพของเทศบาล มีประกันมั๊ยครับ

อยากทราบว่าอาสาสมัครกู้ชีพของเทศบาลมีประกันภัยหรือประกันชีวิตคุ้มครอบมั๊ยครับคือพ่อแฟนเสียชีวิตด้วยโรคส่วนตัวแล้วเงินค่าช่วยเหลืออะไรไม่เห็นมีเลยครับมีแต่เงินกลุ่มฌาปนกิจอาสาป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนมอบเงินสงเคราะห์ศพให้20200บาท แล้วประกันชีวิตไม่เห็นมีเลย ทำงานอาสาเพื่อชุมชนเสี่ยงภัยก็เสี่ยงเวลาพักแทบไม่มียิ่งเทศกาลไม่ต้องพูดถึงเลยครับ แต่สิ่งตอบแทนได้รับจากเทศบาลคือ ลูกหลานไม่เงินแม้กระทั่งจะจ่ายค่าโลงศพ  ถ้าให้เลือกนะ
ผมจะบอกให้คนที่เสียชีวิตไม่ต้องเห็นสังคมมากกว่าชีวิตตัวเองหรอก  ตายมาก็แค่เผาไม่มีใครเห็นคุณค่าเราหรอก   สรุปต้นสังกัดควรมีประกันให้กับลูกจ้างที่เสียงภัย
แสดงความคิดเห็น
Preview