จ้างสำนักงานบัญชีดีมั้ย?

ขอความเห็นจากเพื่อนๆ และผู้รู้นะคะ

เนื่องจากบริษัทเรากำลังปิดงบค่ะ และพี่บัญชีคนปัจจุบันก็กำลังจะออก หาบัญชีใหม่ก็ไม่ทัน บัญชีของบริษัทที่คนก่อนๆเคยทำไว้ก็เละเทะ ออดิทที่เข้ามาส่ายหัวหมด ล่าสุดพึ่งจ้างพี่บัญชีคนใหม่มา เรียนงานสองวันแล้วหนีเลยค่ะ อีกอย่างตอนนี้บริษัทก็กำลังอยู่ในช่วงเสียค่าปรับบานเบอะ แต่บริษัทก็ไม่อิดออดนะคะ อารมณ์ประมาณว่า ทำยังไงก็ได้ให้ปิดงบทัน

ในกรณีที่สถานการณ์บริษัทเป็นแบบนี้ เราสามารถจ้างสำนักงานบัญชีมาช่วยได้มั้ยคะ โดยเฉพาะเมื่อไม่มีบัญชีประจำบริษัทแล้ว

รบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยน้าาา T T
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview