ศึกษาต่อม.4

ตอนนี้ทางโรงเรียนกำลังมีการรับสมัครรอบโควตาอยู่ค่ะหนูอยากเข้าวิทย์-คณิตมากแต่เกรดไม่ถึงตอนนี้เกรดได้แค่ศิลป์-สังคม กับศิลป์-การงาน ถ้าหนูไปสอบรอบทั่วไปวิทย์คณิตก็ไม่น่าจะมีโอกาสติดเพราะคนรอสอบเยอะมากหนูก็ไม่ค่อยเก่งวิทย์กับคณิตเท่าไหร่ค่ะแต่อยากเข้ามากๆ ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะถ้าเลือกสอบวิทย์-คณิตแล้วไม่ติดก็อาจจะไม่มีที่เรียน แต่ถ้าไปศิลป์-สังคมก็ยังไงๆไม่รู้อะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่