True internet ที่คอนโดผู้เช่าทำการขอมาใช้ที่ห้อง แล้วไม่จ่ายเงินมา 10 เดือน

พอดีมีผู้เช่าคอนโดเป็นคนต่างชาติครับ แล้วกลับประเทศไป ปรากฎว่าติดโควิดกลับมาไทยไม่ได้ แต่ยังจ่ายค่าเช่าเรื่อยๆ

จน 2 เดือนที่แล้วไม่จ่าย (น่าจะกลับไทยไม่ได้แล้ว) ผมถึงเพิ่งรู้ว่าเค้าไม่ได้อยู่ห้องมานานแล้ว ก็เลยทำการยกเลิกสัญญาไป แล้วไปเคลียร์ห้อง พบว่ามีบิลค่า internet ของ True ส่งมาแจ้งว่า ค้างชำระ 10 เดือน เป็นเงิน 6,429 บาทตามรูปครับ

ทีนี้พอแจ้งค่าใช้จ่ายตัวนี้ไป พี่แกก็หายต๋อมไปเลย เลยอยากถามว่าผมในฐานะเจ้าของห้องจะมีผลเสียเช่น ติดแบล็คลิสท์กับทรูอะไรไหมครับ ถ้าไม่ไปจ่าย ส่วนชื่อผู้ขอเป็นชื่อของคนเช่าที่เป็นชาวต่างชาติครับ 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่