คณะไหนสามารถต่อยอดเป็นนักคณิตศาตร์ประกันภัยได้

อยากรู้ว่า ถ้าเรียนจบ คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาสถิติและวิทยาการข้อมูล วิชาเอกสถิติศาสตร์ หรือสาขาคณิตศาสตร์ประยุกต์ หรือวิศวะจบมาเราสามารถต่อปริญญาโท คณะคณิตศาสตร์ประกันภัยได้ใช่มั้ยคะ ถ้าไม่ได้เรียนคณะนี้โดยตรงจะมีพื้นฐานพอมั้ยคะ เพราะคณะนี้ส่วนมากเปิดอยู่ใน กทม แล้วเราเป็นคนต่างจังหวัดถ้าสู้เอารอบ3 กลัวไม่ได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่