ขอความรู้ครับ ทำไม NAV กองทุนรวมตราสารหนี้ช่วงประมาณ 10 วันที่ผ่านมานี้ถึงลงครับ

เท่าที่อ่านจากหลายๆเวป ก็บอกหลักการคือ ดบ.ขึ้น-NAVลง  เศรษฐกิจลง-NAVลง  กิจการบ.แย่-NAVลง

แต่ตอนนี้ ดบ.ก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลง (ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะครับ)
เศรษฐกิจในรอบ 10 วันนี้ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ก็ยังอยู่ในช่วงโควิทรอบ 2 ตั้งแต่เดือนก่อนๆ
มีแต่หุ้นที่พุ่งขึ้น แต่ก็เป็นมาตั้งแต่ต้นเดือน พย.63 แล้ว

ตกลงมันเพราะอะไรครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่