สอบถามเรื่องการเป็นครู

สวัสดีค่ะ พอดีเรามีเรื่องที่อยากได้ข้อมูล เกี่ยวกับการเป็นครู คือ เราอยากทราบว่า การสมัครเป็นครูนอกจากการที่จะดูใบประกอบวิชาชีพแล้ว ทางโรงเรียนเขาต้องดูอย่างอื่นอีกใช่ไหมคะ เช่น อะไรบ้าง
อย่าง เกรดที่เราจบมานี่ ต้องได้เท่าไหร่คะ ถ้าหากว่าเหรกเราไม่ถึงตามที่เขากำหนด เราต้องสอบ กพ ใช่ไหม และเอาไปยื่น หรือว่า สอบบรรจุไปเลยย
แสดงความคิดเห็น
Preview