ในยุคนี้ถ้าพูดถึงราชา K-POP ทุกคนยังนึกถึง GD ไหม ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ ในยุคนี้ถ้าพูดถึงตัวพ่อวงการ K-POP ทุกคนยังนึกถึง GD ไหม หรือทุกคนนึกถึงใครอีกบ้าง เพราะอะไร
สำหรับเรา ยังคงเป็น GD ไม่มีใครมาล้มได้ ที่สุดแล้วจริงๆคนนี้ ทั้งการทำเพลง + สไตล์ แฟชั่น ทั้งยังเป็นไอดอลของไอดอลอีก

****ขอไม่ดราม่านะคะ เราถามจากความคิดเห็นส่วนบุคคล และตามความรู้สึกค่ะ ถ้าเห็นต่างก็คุยกันได้นะคะ แงแง *****
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
สำหรับเราก็ยังเป็นเค้าอยู่ค่ะ แบรนด์ GD ยังไม่มีใครล้มได้จริงๆ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เข้ามาอ่านกระทู้อีกรอบ จขกท.เค้าก็ถามความรู้สึกอะเนอะก็ตอบตามความรู้สึกตัวเองสิยังจะมีคนไล่ให้ไปถามคนนู้นคนนี้อีก เราจะยกย่องใครสักคนมันมาจากความรู้สึกประทับใจชื่นชมจากตัวเราจะไปถามคนอื่นทำไม
ความคิดเห็นที่ 13
ในด้านความเก๋า บารมีในวงการเกาก็คงใช่ แต่ด้านความดังในรายบุคคลรุ่นน้องน่าจะแซงไปแล้วน่ะครับ
ความคิดเห็นที่ 15
จีดีคือคิงค่ะ คิงอยู่วันยันค่ำ อารมณ์แบบคิงกลับมาแล้ว นี่แหละคิง นี่แหละตัวพ่อ เวลคัมแบค!!! ตำนานที่ยังมีลมหายใจ ดูไว้นี่แหละตำนาน ชื่อเสียงก็ยังมีอิทธิพลอยู่

แต่บังทันคือคิงในยุคปัจจุบัน ในความเป็นจริงที่คนสมัยนี้นึกถึง แบบ ณ ตอนนี้เลย ว่าใครดังที่สุด และบังทันก็ได้สร้างตำนานใหม่เหมือนกัน

ก็เป็นคิงอ่ะ คิงทั้งคู่ แล้วแต่คนจะคิด ใครโตมาทันยุคบิ๊กแบงก็ต้องนึกถึงจีดี ไม่มีใครแทนที่ แต่ไม่ว่าจะโตมาในยุคไหน ปัจจุบันแบบเรียลไทม์ก็ต้องตอบว่าบังทัน ซึ่งก็ไม่มีใครมาแทนที่ได้เหมือนกัน ทุกคนต่างสร้างตำนานเป็นของตัวเองค่ะ เอาแบบง่ายๆเลยไม่ต้องแซะกันไปมา

((บิ๊กแบงจะคัมแบคได้ยัง)) อ่อ แล้วก็เราคิดว่าถ้าบิ๊กแบงคัมแบคอาจจะสร้างอะไรใหม่ๆแปลกๆขึ้นมาอีกก็ได้ ส่วนบังทันยังมีสถิติให้สร้างใหม่อีกเยอะเลยค่ะ หลังจากนี้คงโซโล่ก้นเต็มตัว (รึป่าวไม่แน่ใจ ตามตลอดแต่ไม่ได้เป็นอาร์มี่ฮ่ะ)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่