มีใครชอบพูดคนเดียวมั้ยคะ แบบพูดกับตัวเองนานๆ???

กระทู้คำถาม
เรารู้สึกหดหูในชีวิตยังไงไม่รู้  เบื่องาน เบื่อชีวิตตัวเองที่เป็นอยู่  เบื่อทุกอย่าง จนบางทีเราคิดว่าเรามีอาการทางจิตหรือเป็นโรคซึมเศร้ารึเปล่าไรงี้ แต่ลองไปทดสอบแล้วคือเราไม่ได้เป็น เราชอบพูดคนเดียว พูดแบบออกเสียงด้วย จนมีวันนึงแฟนมาได้ยินแล้วทำหน้างงๆว่าเราพูดคนเดียว  บางทีเราก็คิดว่าตกลงเราเป็นโรคประสาทใช่มั้ยหรือบ้า เราอยากรู้ว่าเคยมีใครพูดคนเดียวมั้ยคะ แบบคุยกับตัวเอง เราเป็นบ่อยมากก  มีเพื่อนที่สนิทอยู่คนนึงเค้าบอกว่าเค้าก็เป็น บางทีพูดคนเดียว แต่เราไม่รู้ว่าเค้าเป็นบ่อยแบบเรามั้ย  รบกวนเพื่อนๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นได้เลบนะคะ เราอยากรู้มากๆค่ะว่ามีคนเป็นเหมือนเรามั้ย ชอบพูดคนเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่