มีใครเขินทุกครั้งที่พ่อหรือแม่เอาเสื้อผ้าเราไปซักให้ไหมคะ ?

คือเราเป็นคนนึงที่ไม่ชอบเวลาพ่อกับแม่เอาเสื้อผ้าจากห้องเรามาซักค่ะ

ซึ่งเราก็บอกพ่อกับแม่ตลอดว่า ไม่ต้องเอาไปซักนะ ถ้าอยากซักจะซักเอง แต่เวลาไปทำงานกลับมาเจอเสื้อผ้าหายไปจากตะกร้าผ้าตลอด 2-3 ตัวก็หาย ซึ่งเรากะว่าไว้ถ้าเยอะจะซักทีเดียว มันทำให้เราหงุดหงิดทุกครั้งที่เห็น เราจะบอกยังไงดีให้ท่านฟังเราคะ ?

เราก็ไม่รู้ตัวเอฃเหมือนกันว่าเราจะหงุดหงิดทำไม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่