ระหว่างจบมาเป็นนายตัวเอง กับ ทำงานในออฟฟิศ ช่วยคิดหน่อยค่ะ 🙏🥺

สวัสดีกระทู้แรกของหนูเลยนะคะ ยาวหน่อยนะคะ ตอนนี้หนูอายุ22 ปีค่ะ เรียนจบเร็ว3 ปีครึ่ง เรียนจบเมื่อเดือนธันวาคม 2562 
ในช่วงจบหนูหางานทำเลย ก็เคยผ่านการทำงานมาแล้ว 3 ที่ค่ะ
1 .ที่แรกทำออนไลน์ work from home ทำได้2 เดือนก็ออกค่ะ 
เพราะเนื่องจากไม่ชอบที่จะต้องมานั่งตอบแชทเป็นแอดมิดทุกๆนาที ไม่มีเวลาพักผ่อนเลย ต้องคอยจับมือถือตลอด
และหัวหน้าที่เอาแต่ใจมากกก หนูเลยออกค่ะ ตอนออกหัวหน้าเขาขอร้องให้หนูอยู่ต่อ
เขาจะเพิ่มเงินให้ เพิ่มวันหยุดให้ แต่หนูปฏิเสธไปค่ะ เพราะไม่ชอบระบบการทำงานที่ห่วยเกินไป ไม่เป็นระบบ

2. ที่ทำงานที่สองอยู่ไกลจากบ้านมากกเกือบ3 ชั่วโมงเดินทาง บวกไป-กลับ ก็6 ชั่วโมง วันแรกๆก็ทนทำได้ เพราะอยากเรียนรู้งานค่ะ 
อีกอย่างชอบด้วยได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆ แต่พอทำไปได้สักพักก็รู้สึกไม่โอเคกับระบบ การบริหารที่แย่ หัวหน้าสอนงานไม่เป็น 
หนูมาทำที่นี่ หนูไม่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับตลาดออนไลน์มาก่อน แต่ที่นี่เขาไม่สอนงานเลย
ถามใครก็ไม่รู้เรื่องเหมือนคนเก่ารู้อยู่คนเดียวแต่เขาออกแล้ว หนูก็เลยต้องไปเรียนในYouTube เอา เกี่ยวกับ การยิงแอด Wordpress shopee lazada ทุกอย่างที่เกี่ยวกับตลาดออนไลน์ หนูก็ไปศึกษาเองหมด ประมาณ2 อาทิตย์ค่ะ หนูก็พอทราบ ถึงจะทำงานได้ แต่หนูก็ไม่โอเคที่สิ่งรอบตัวหนูมีแต่คนไม่ชำนาญ หรือ พูดง่ายๆคือสอนงาน ถ่ายทอดงานไม่เป็น
หลายครั้งที่หนูเสนอความคิดเห็นไป เขาก็ไม่เห็นด้วยกัน เนื่องจาก เขาค่อนข้างมีอายุ และไม่ค่อยทราบเรื่องdigital marketing ค่ะ
และเจ้าของก็ไม่รู้เรื่องเช่นกัน เขาไม่ฟังหนูเลย แทบไม่คุยด้วยซ้ำ เห็นเป็นเด็กใหม่พึ่งเข้ามา แต่มันก็ทำให้หนูไม่โอเคค่ะ
เลยออกเลยทำมาได้2 เดือนเช่นกัน 

เดี๋ยวมาต่อนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่