อยากเป็นทหารหญิงต้องทำยังไงคะ?

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกน่ะคะ คือว่าตอนนี้หนูเรียนอยู่ ม.1 คือมีความฝันที่อยากจะเป็นทหาร คือหนูวางแผนไว้ว่าจะเรียนร.ด.ตอนม.ปลาย แล้วพอเรียนร.ด.จบครบ3ปีคือจบม.6พอดีพี่หนูที่เป็นตำรวจให้คำบอกว่าให้ไปเรียนคณะนิติศาสตร์ดีสุดเพระามันสอบได้หลายอย่าง หนูก็โอเค หนูเลยวางแผนต่อไปว่าถ้าเรียนจบแล้วจะไปสอบทหารเลยซึ่งหนูไม่รู้ว่าทหารหญิงมีตำแหน่งอะไรบ้างแต่เท่าที่หนูได้ไปศึกษาดูคือมีทำหน้าที่เป็นพยาบาลสนามแต่หนูหม่ได้อยากเข้าสายนี้เพราะไม่ถนัด😅หนูเลยไปหาข้อมูลอีกแต่ก็ไม่เจอหนูเลยอยากได้คำแนะนำอ่ะค่ะจะได้นำไปเป็นแนวทาง  ใครที่รู้ช่วยหน่อยน่ะคะ🙏😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่