Ext HDD ขึ้น Do you want to scan or fix...กด fix แล้วแต่กลับ copy ไฟล์ไม่ได้

กระทู้คำถาม
คือขฯะผมกำลังย้ายไฟล์จากคอมเข้า Ext HDD ไฟมันกระชากครับ ทำให้ไฟล์ที่ย้ายเสียหาย
ทีนี้พอลองเสียบใหม่ จะมีหน้าต่างขึ้นถาม...Do you want to scan or fix
ผมก็กดติ๊กถูกให้ scan พอเข้า Ext HDD ปรากฏว่าไฟล์ที่เสียหายก่อนหน้านี้ที่อยู่ ใน Ext HDD เปิดก็ไม่ได้ จะลบมันทิ้งไม่ได้
ส่วนจะย้ายไฟล์ใหม่เข้า Ext HDD ก็ทำไม่ได้เช่นกันมันขึ้นหน้าต่างแบบข้างล่างครับ

จะกดปุ่มไหนก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย  แต่ไฟล์เดิมทั้งหมดที่อยู่ใน Ext HDD สามารถเปิดใช้งานได้นะครับ
จะโยกเข้าโยกออกจาก Ext HDD ก็ทำได้ไม่เป็นปัญหา

เลยอยากถามว่าจะแก้ปัญหานี้ได้ยังไงมั่งครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความเห็นนะครับ
แสดงความคิดเห็น