การบรรจุเข้ารับราชการใน 3 จังหวัดชายแดนใต้

การบรรจุเข้ารับราชการใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ ในปีปัจจุบัน 2564 ยังมีการคูณอายุราชการให้หรือไม่คะ
ในกรณีจบป.ตรี ปฏิบัติการเลื่อนเป็นชำนาญการ ปกติ 6 ปี เหลือ 3 ปีไหมได้เลื่อนขั้นไหมคะ
เคยได้ยินมาแต่ไม่แน่ใจเกี่ยวกับเงื่อนไขค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
ปล. ตำแหน่งนักวิเคราะห์นโยบายและแผน ของสำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่