วิธีกินยาคุม28 เม็ดครั้งเเรกควรกินยังไง

ตามกระทู้นะคะ..ขอสอบถามหน่อยนะคะ..พอดีว่ากินครั้งเเรก..
คือเราซื้อยาคุมกำเนิดแบบ28 เม็ดตามที่เภสัชกรแนะนำ..แต่เรายังไมรู้รายละเอียดมากนักอยากจะถามวิธีกินหน่อยจะได้ไหมคะ
คือเราพึ่งมี พสพ.กันวันนี้ แต่ประจำเดือนเรามาเเล้วตั้งเเต่วันที่4 ตอนนี้วันที่16แล้ว..เราควรกินกินเม็ดเเรกเเล้วเรียงไปตามลำดับเลยหรอคะ
อยากทราบจริงๆ..ขอผู้รู้ด้วยนะคะ..กังวลมากตอนนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่