AIS Fibre + Network ภายในบ้าน

พอดีผมเพิ่งทำบ้านใหม่ครับ เดินสายแลนไว้ทั้งหมด 4 จุด
โดยตั้งใจจะซื้อ Mesh มาวาง 4 ตัว เพื่อทำให้ทั้งบ้านเป็น SSID ชื่อเดียว
โดยสายแลนทั้งหมดต่อกับ Router ที่ AIS แถมมา
โดยปัจจุบันเป็นแบบนี้

แต่บังเอิญ Router ที่ AIS แถมมาดันมีช่อง LAN แค่ 3 ช่อง (ไม่พอ) ซึ่งตอนแรกผมกะจะปิดไวไฟจากตัว Router ด้วย
และปล่อย WIFI จาก Mesh ทั้ง 4 ตัวอย่างเดียว คราวนี้พอช่องไม่พอ เลยอยากมาถามว่า
ผมจะสามารถเอา LAN HUB มาแทน Router ได้มั้ยครับแบบนี้

อยากให้มันทำหน้าที่ส่งสัญญาณผ่านสายแลนไปหา Mesh ทั้ง 4 ตัวเพื่อปล่อย WIFI เท่านั้น
และถ้าทำไม่ได้ ควรทำอย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่