ผมขออนุญาตถามเพลงได้ไหมครับ ผมจำแต่ทำนองได้ แต่หามาจะสิบปีแล้วหาไม่เจอซะที มันคาใจมากกกก

ผมลองโหลดแอพเปียโนมาไล่โน้ตดูเป็นแบบนี้ครับ

โดฟาซอลลา ซอลลา โดํลา ซอลลา โดเรฟาซอล ฟาซอล ลาซอล ฟาซอล โดฟาซอลลา ลาซอลลา โดํลาซอลฟาฟาเรฟาซอล ซอลลาซอล ฟาเรฟา

เพลงนี้จะเป็นเพลงออกแนวโบราณๆ ร่วมสมัยนิดๆ มีไวโอลินเป็นตัวหลัก เคยได้ยินตอนเด็กๆ และรายการวิทยุพวกรู้รักษ์ภาษาไทยอะไรพวกนี้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแถลงไขด้วยค้าบบบบ กราบเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview