สอบถามกรุงศรี เรื่องแอป uchoose / และสอบถามกสิกร เรื่อง k plus ค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามทีเดียว 2 ธนาคารเลยนะคะ จะได้ไม่ต้องเปลืองพื้นที่ตั้งหลายกระทู้

สอบถามทางกรุงศรีหน่อยค่ะ เรื่องแอป uchoose พอดีเพิ่งเปิดใช้บัตรเซ็นทรัล เรด

หลังจากลงแอปแล้ว เปิดใช้บัตรแล้ว ทีนี้มีข้อสงสัยนิดค่ะ ตรงล็อคบัตรชั่วคราว
ตรงนี้ถ้ากดล็อคแล้วก็จะลอ็คไปได้ยาวๆจนกว่าจะทำการปลดล็อคใช่ไหมคะ 
แล้วที่บอกว่า ล็อคได้วันละ 1 ครั้ง หมายถึงถ้าทำการล็อคและปลดล็อคภายในวันเดียวกัน วันนั้นจะทำการล็อคอีกครั้งไม่ได้ใช่ไหมคะ ต้องรอวันใหม่ถึงจะทำการล็อคบัตรได้อีกครั้ง

ยกตัวอย่าง สมมตินะคะ

วันที่ 1 ล็อคบัตร
วันที่ 2 ปลดล็อค ใช้งานตามปกติ ตกเย็นล็อคบัตร
วันที่ 3 เป็นต้นไป ล็อคจนกว่าจะปลดล็อคการใช้บัตร 

เข้าใจตามนี้ถูกต้องใช่ไหมคะ

ส่วนเรื่องการแจ้งเตือนการใช้จ่ายจะมีแจ้งเตือนทุกยอดทางแอปใช่ไหมคะ แล้วจะมีการแจ้งในส่วนของ sms ด้วยหรือไม่คะ

และอีกเรื่องค่ะ คือหลังจากเปิดบัตรผ่านทางแอปแล้ว ไม่ต้องไปลงทะเบียน mastercard securecode แล้วใช่ไหมคะ พอดีหาที่ลงทะเบียนไม่เจอค่ะ เลยคิดว่าน่าจะเหมือนของ KTC ที่ลงให้อัตโนมัติ แต่ของทาง KTC ยังมีให้ไปแก้ไขข้อความส่วนตัวได้ ตรงจุดนี้ทางกรุงศรีทำได้เหมือนกันด้วยไหมคะ ถามเผื่อบัตรโฮมโปรที่กำลังจะส่งตามมาด้วยเลยค่ะ ว่าในกรณี verified by visa ก็เป็นเหมือนกันด้วยใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

สอบถามทางกสิกรเรื่องแอป k plus นะคะ

ในส่วนของล็อคบัตรชั่วคราวค่ะ พอดีเห็นมีแจ้งไว้ตอนก่อนทำการล็อคบัตรว่า คะแนนสะสมแลกได้วันถัดไปหลังจากการปลดล็อค
ทีนี้สมมติถ้าล็อคบัตรแล้วปลดล็อคเพื่อใช้แล้วต้องการใช้คะแนนมาออนท็อปส่วนลดจะทำไม่ได้หรือว่ายังไงคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่