ศิลปะจากศิลปินไทยแต่ไม่ใช่ลายไทยๆหาซื้อได้ที่ไหน

สวัสดีค่า เรากำลังจะตกแต่งบ้านแล้วอยากอุดหนุนศิลปินไทย อยากรู้ว่าควรจะไปหาซื้อหรือไปดูได้ที่ไหนหรอคะ เป็นรูปภาพหรือรูปปั้นก็ได้ค่ะ แต่เราไม่ค่อยอยากได้ลายพระพุทธเจ้า รามเกียรติ์ ต้นโพธิ์ มังกร หรืออะไรเทือกๆนั้นนะคะ อยากได้น่ารักๆ มีสีสัน มากกว่า ไม่ต้องมีลายเส้นเยอะๆก็ได้ค่ะ เช่น clubpopp หรือรูปปั้นของ studioarhoj ถ้าใครรู้จักศิลปินหรือเว็บที่เราจะหาศิลปินเจอได้บอกเรามาหน่อยน้า ขอบคุณล่วงหน้าค่า ฝากร้านฝากผลงานได้เต็มที่เลยนะคะ🤩
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องชื่อเสียง อยากช่วยศิลปินระดับเริ่มต้น ลองกลุ่มเฟสบุค silpakorn art and craft market ก็ได้ครับ  หรือลองเข้าไปตามกลุ่มนักวาดภาพประกอบสมัครเล่นก็ได้ ชอบรูปไหนก็ลองเข้าไปคุยขอซื้อเค้าดู  หรือ ลองทักตามกลุ่มสถาบันสอนศิลปะก็ได้ จะได้สนับสนุนนักศึกษาด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่