โดนจับยาไอซ์ 0.75 กรัม ติดคุกกี่ปีครับ

ขอเล่าก่อนเลยนะครับ เพื่อนผมมันโดนตำรวจจับก่อนแล้วมันก็บอกตำรวจว่าผมมาซื้อกับมันเพื่อที่จะนำไปขายอีกที(ซื้อกะมันเพื่อเสพ ซื้อมัน500แต่ดันแถมให้อีก) ยาที่ผมยังมีรวมน้ำหนักถุง 0.75 กรัม พร้อมอุปกรณ์เสพ ตำรวจเลยแจ้งข้อหา ครอบครองเพื่อจำหน่าย ก็โดนฝากขังอยู่เรือนจำ ในสำนวนระบุว่าต้องรอแยกสารบริสุทธิ์ ตรวจสอบลายนิ้วมื สอบพยานอีก3ปาก คดีแบบนี้ผมจะติดคุกกี่ปีครับ ไม่เคยมีคดีอาญา ครั้งแรกที่โดนจับ ขอติดกำไลEMได้ไหม เงินประกันศาลบอก5แสน  รู้ตัวว่าผิด ยอมรับที่เสพ แต่พอที่ศาลท่านจะเมตตามั้ยครับ งานที่ทำอยู่สะดุด ยังส่งงานลูกค้าไม่ครบด้วย ลูกน้องอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่