โดนแฟนเก่ารังควานไม่เลิกเลยครับ

ผมเป็นผู้ชายวัยม.ปลาย มีเรื่องจะเล่ายาวเลย 1 2 3 เริ่ม
ผมมีแฟนคนนึงที่เคยรักมาก แต่มีปัญหาที่ไม่มีเหตุผลกันบ่อย ฝ่ายผมเองเลยเริ่มรักน้อยลง(ยอมรับ) ระหว่างที่เราคบกันอยู่ ผมหลุดเล่าขายเพื่อนผมไปหลายเรื่องมาก โดยที่ผมเชื่อว่าแฟนผมจะไม่เอาไปบอกใคร ไม่นึกด้วยว่าวันนึงจะเลิกกัน สุดท้ายผมก็เลิกด้วยเสียงเชียร์ของเพื่อน แต่เหมือนกับนางแค้น เลยเอาเรื่องของผมไปเล่าให้เพื่อนฟังว่าขายคนนู้นมั่ง ขายคนนี้มั่ง ตอนแรกผมตอบยอมรับว่าทำไม่ได้จริงๆ เลยต้องยอมโกหกเพื่อรักษาน้ำใจเพื่อน ผมยอมรับว่าผมผิด พอเพื่อนเราดันมารู้ทีหลังว่าเราพูดไม่จริงแต่แรก ทำให้ผมเสียเพื่อนทุกคนไป ผมพยายามขอโทษเพื่อนทุกคน ขอโทษแฟนเก่าที่เขาแค้นอะไรไม่รู้ ผมเริ่มคุยกับคนใหม่ เขาก็เหมือนจะตามผมไปทุกที่ ตามไปด่าให้คนนู้นฟัง คนนี้ฟัง ตามไปประจานผมให้คนใหม่ฟัง เหมือนพยายามจะทำให้ผมโดนเกลียดจากทุกคนครับ
แสดงความคิดเห็น