จัดสเปคคอมทำงานแบบนี้ได้ไหมครับ

พอดีเจ้านายเค้าจะซื้อคอมใหม่ให้ผมใช้ เค้าจะเอาเครื่องเก่าไปใช้อีกที่นึง

ที่นี้เค้าบอกให้ผมไปดูสเปคมาเอาแบบที่เราจะใช้ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยลองดูในกูเกิ้ลแล้วจัดมาได้ประมานนี้ ต้องเพิ่มลดอะไรมั้ยครับ เอาที่เหมาะสม
ในส่วนของการใช้งานก็มีแค่ โปรแกรม Express (โปรแกรมบัญชี) และ Ms Office ครับ จะเปิดพร้อมกันแค่ Express 1 จอ ,Excel 1-3 จอ ,Google Chrome (เปิดเพลงฟังครับ)
สเปคจากเน็ตตามนี้ครับ

1.CPU : AMD Ryzen 3 3200G
2.Mainboard : BIOSTAR A320MH PRO
3.Ram : BLACKBERRY DDR4 8GB 2400 (16Chip) x 1
4.SSD : GALAX GAMER SSD L 240GB x 1
5.Power Supply : SILVERSTONE ST50F-ES230 500W 80+
6.Case : CUBIC Hornets Black
7.Monitor : AOC 22E2H/67 21.5"

เพิ่ม/ลด ปรับเปลี่ยนอะไรอันไหน หรือโอเคแล้ว รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับที่เข้ามาตอบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่