Cetaphil Cream ที่ขายในไทย ให้ทาที่หน้าได้ แต่ในอเมริกา ให้ทาแค่ตัว สาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ

กระทู้คำถาม
ปัจจุบันใช้ Cetaphil Cream แบบกระปุกอยู่ครับ
สังเกตุว่า Lot ที่ขายที่อเมริกา (ซ้าย) ฉลากตรงส่วนที่ระบุว่าว่าใช้กับหน้าได้ จะไม่มี ในขณะที่ Lot ที่ขายในไทย (ขวา) จะระบุว่าใช้กับหน้าได้ด้วย (ทั้งสอง Lot ผลิตที่แคนาดาทั้งคู่)

ใครทราบบ้างครับว่าเป็นเพราะอะไร จริงๆแล้วมันเป็นคนละแบบกัน หรือเป็นแบบเดียวกัน แต่อเมริกามีข้อบังคับอะไรบางอย่าง ที่ทำให้ครีมตัวเดียวกันไม่สามารถระบุว่าใช้บนหน้าได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่