ได้กลิ่นธูปตอนกลางคืนโดยที่ไม่มีใครจุด มันหมายความว่าไงคะ

คือ เมื่อวานตอนเย็นประมาณ 4ทุ่มกว่าๆ เราก็ไปอาบน้ำ พอเราอาบน้ำเสร็จพี่ชายเราก็พูดขึ้นมาว่า (เราจะแทนตัวเองว่าเราแล้วแทนพี่ชายว่าพชนะ)
พช : กูได้กลิ่นธุปอ่ะ ได้กลิ่นป่ะ
เรา : ไม่นะ จมูกเพี้ยนละอ่ะ
พช : กูได้กลิ่นจริงๆนะ หน้าห้องนอนแม่เนี้ย
เรา : บ้า ไหนไม่เห็นได้กลิ่นเลย (เดินไปดูและดมๆ)
*ขออภัยสำหรับการพูดคำหยาบด้วยนะคะ เพราะเรากับพี่ชายคุยกันแบบนี้มาตั้งแต่เด็กแล้ว*
แล้วเราก็โทรคุยกับแฟนตามปกติ เวลาประมาณตี1.40น. 
ใช่ค่ะ เราได้กลิ่นธูปจริงๆ รอบแรกตอนที่ได้กลิ่นเราก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะเราคิดในใจว่าจมูกเราอาจเพี้ยนก็ได้ แต่นี่มันได้กลิ่น2รอบเราคิดในใจว่ามันไม่ใช่แล้วแหละ แล้วได้กลิ่นแรงมาก พอตื่นเช้ามาเราก็ถามแม่ว่า แม่ได้จุดธูปรึป่าว แม่เราก็บอกว่าไม่ได้จุด แล้วที่ได้กลิ่นธูปมันหมายความว่าไงอ่ะ ทั้งๆที่ก็ไม่มีใครจุด เราอยู่บ้านกับพี่ชาย2คน ต่างคนต่างได้กลิ่น แม่เราบอกว่าเหมือนจะมาบอกอะไรกับคนในบ้านเลย มันหมายความว่าไงคะ อันนี้อยากรู้จริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่