[CR] "อุทัยธานี” ไปที่เดียว แต่ได้รูปสวยเหมือนได้ไปเที่ยวทั้งญี่ปุ่นทั้งสวิสเซอร์แลนด์

สวัสดีชาวบลูแพลนเน็ตอีกครั้งนะคะ
เอินเพิ่งกลับมาจากทริปอุทัยธานีเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมานี่เองค่ะ จองที่พักเอาไว้ตั้งแต่โควิดยังไม่ระบาดรอบสอง 
พอถึงวันที่จะไปดันแจ๊คพอตแตก...โควิดกลับมาระบาดใหม่อีกรอบ เลยทำให้สถานที่ท่องเที่ยวทุกที่ในจังหวัดอุทัยธานีถูกสั่งปิดหมดพอดิบพอดีในวันนั้น 
หุบป่าตาดที่ตั้งใจจะไปก็ปิด วัดปิด อุทยานปิด ถนนคนเดินตรอกโรงยาก็ปิด 
เท่ากับว่าไปเพื่อเช็คอินเข้านอน พอเช้ามาก็ขับรถกลับบ้าน…เท่านั้นเลยจริงๆ ค่ะ 555 (หัวเราะทั้งน้ำตา)
.
ถึงแม้ว่าจะมีเรื่องราวที่ทำให้ผิดแผนไปบ้าง แต่ทริปอุทัยธานีของเราก็ไม่ได้แย่เลยนะคะ 
ออกจะค่อนข้างประทับใจมากด้วยซ้ำ เพราะไปที่เดียว เหมือนได้เที่ยว 2 ที่ 2 บรรยากาศเลย! 
มีทั้งรูปวิวเทือกเขาให้กลิ่นอายแบบสวิสเซอร์แลนด์ แถมห้องที่พักยังให้กลิ่นอายแบบประเทศญี่ปุ่นอีกด้วย
ดังนั้นก็เลยคิดว่าน่าจะลองมารีวิวทิ้งไว้ที่นี่อีกซักครั้ง
เผื่อว่าหมดวิกฤติโควิดแล้ว ชาวบลูแพลนเน็ตจะได้เก็บ “อุทัยธานี”
เมืองรองที่แสนน่ารักของพวกเราเอาไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกในลิสต์ค่ะ

ป.ล. ด้วยความที่ไม่ได้ตั้งใจมารีวิวตั้งแต่แรกเพราะเห็นว่าที่อุทัยฯ มีคนมาเขียนรีวิวกันค่อนข้างเยอะแล้ว 
ก็เลยไม่ค่อยได้ถ่ายภาพอาหารกับบรรยากาศของร้านอาหารที่ทานเก็บไว้ 
รูปส่วนใหญ่ก็เป็นรูปที่มีตัวเองติดเข้าไปด้วยเพื่อลงในเพจ และใน IG ซะส่วนใหญ่ 
ต้องขอโทษด้วยนะคะหากทำให้บางท่านเสียอรรถรสในการอ่านไปบ้าง
ชื่อสินค้า:   บ้านสวนจันทิตา บ้านชายเขา
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 19
บรรยากาศดีครับ กด+ ให้ครับ
    แต่มันไม่เหมือนทั้งญี่ปุ่นและสวิสนะครับ ถ้าจะให้เทียบต่างประเทศ มันอารมณ์ประมาณเวียดนาม ในมุมสวยๆ หรือมากสุดก็นิวซีแลนด์นะครับ อันนี้ จากที่ไปมาบ่อยมากๆนะครับ

แต่ชื่นชมครับถ่ายภาพสวย อุทัยธานีผมก็ไปอยู่หลายครั้ง แต่ไม่ได้ไปมา หลายปีแล้ว
เสียดาย น่าจะไปเยือน หลัก "หมุดโลก" บนยอดเขาสะแกกรัง ถือเป็น 1 ใน 3 "หมุดโลก" จะแจ๋มไปเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่