แชร์ Internet ผ่าน Wireless Usb กับ Usb อันไหนเร็วกว่ากัน

ก่อนอื่นก็ต้องบอกก่อนเลย ว่า Internet ที่ผมใช้นี่เป็น Internet ของมือถือใช้ซิมทรู

ผมมี 2 คำถามดังนี้ครับ
1.โทรศัพท์ผมมี Micro Usb port 2.0 ใช้ Usb 2.0 ต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์เพื่อแชร์อินเทอร์ให้คอม ซึ่ง Port ของ Main Board ก็ 2.0 เหมือนกัน แต่ถ้าผมเปลี่ยนมาใช้เป็นสาย Usb 3.0 เชื่อมกับ Main Board port 3.0 แต่ Port ของ Micro Usb ยัง 2.0 คงเดิม ความเร็วอินเทอร์เน็ตจะเพิ่มไหมจากเดิมไหม

(ผมพิมวนไปวนมาอาจจะงงหน่อยนะครับ)

ส่วนคำถามที่ 2 คือ Wireless Usb ที่แชร์อินเทอร์เน็ต กับการแชร์อินเทอร์เน็ตแบบข้อแรก อันไหนจะเร็วกว่ากันครับ

(มีอีก1คำถามนะครัยผมสับสนระหว่าง Wifi Usb กับ Wireless Usb เหมือนกันไหม) 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ หลิ่วตา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่