เชียร์สด ! แบดมินตัน YONEX Thailand Open 2021 : รอบก่อนรองชนะเลิศ [15 ม.ค. 64]


ที่มา : http://1ab.in/I8o
•  Facebook : https://www.facebook.com/BadmintonThailand/

•  ระดับของรายการ : HSBC BWF World Tour Super 1000 (Grade 2 Level 2)

•  ผังแบดมินตันแต่ละระดับและเงินรางวัล
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

•  ตารางคะแนนแบดมินตัน BWF World Tour แต่ละระดับ/Grade/Level
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

•  Live Score [for pc & mobile] 
https://www.tournamentsoftware.com/visual-livescore/DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1
https://bwf.tournamentsoftware.com/visual-livescore/DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1
https://bwfworldtour.bwfbadminton.com/tournament/4108/yonex-thailand-open/live/?

.
•  Live Stream (ลิงค์ถ่ายทอดสด คู่แรกถ่ายทอดสดเวลา 11.00 น.)

•  Dian Anita Live Twitch TV
•  Twitch TV [Court 1] : https://www.twitch.tv/diananitabwf


•  Twitch TV [Court 2] : https://www.twitch.tv/diananitabwf2


.

•  วิเคราะห์เกมก่อนแข่ง กับ On The Court  ทางช่อง True Sport 7/True Sport HD3 เวลา 10.00 - 11.00 น.
•  ถ่ายทอดสด [TV Court 1] จำนวน 10 แมทช์ ทางช่อง True Sport HD3/True Sport 7 เวลา 11.00 - 21.00 น.
•  ถ่ายทอดสด [TV Court 2] จำนวน 10 แมทช์ ทางช่อง True Sport HD2 เวลา 11.00 - 21.00 น.


(สำหรับคนที่ใช้เบอร์ของทรู และลงทะเบียน True ID แล้ว) (เบอร์ทรูดูฟรี 1 ปี)
•  ช่อง True ID - True Sport 7 : https://tv.trueid.net/live/truesport-7
•  ช่อง True ID - True Sport HD3 : https://tv.trueid.net/live/truesport-hd-3
•  ช่อง True ID - True Sport HD2 : https://tv.trueid.net/live/truesport-hd-2

•  True ID for android apps. :  https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tdcm.trueidapp
•  True ID for iOS apps. :  https://apps.apple.com/th/app/trueid/id1013814221?l=th

.

•  ถ่ายทอดสด [TV Court 1] ทางช่อง True4U เวลา 14.30 น. – 20.10 น.
•  Youtube True4U : https://www.youtube.com/user/true4utv/featured
[True ID] : https://tv.trueid.net/live/true4u
https://true4u.com/live/
http://tv.guchill.com/true4u-live.html
http://www.onlinethailand.net/tv_online/True4u.php
https://www.lineballsod.com/doball/live-ch29/

.

•  ถ่ายทอดสด [TV Court 1 และ TV Court 2] ทาง Youtube BWF TV เวลา 11.00 - 21.00 น.
•  Youtube BWF TV : https://www.youtube.com/c/bwftv/featured
    (ช่อง Youtube BWF TV แนะนำให้ดูผ่าน Browser ที่ติดตั้ง vpn แล้ว/เลือกประเทศ United State)

•  [Court 1]
   [Match 1] [XD] Dechapol-Sapsiree vs CHAN Peng Soon-GOH Liu Ying : https://www.youtube.com/watch?v=Dv9RdUAl9Pk
   [Match 2] [MS] LEE Zii Jia vsCHOU Tien Chen : https://www.youtube.com/watch?v=QkGjWS7xpuI
   [Match 3] [XD] SEO Seung Jae-CHAE Yujung vs CHANG Tak Ching-NG Wing Yung : https://www.youtube.com/watch?v=0qEAjiX95QU
   [Match 4] [WD] KIM So Yeong-KONG Hee Yong vs Chloe BIRCH-Lauren SMITH : https://www.youtube.com/watch?v=BsPb9JOQEk8
   [Match 5] [MD] M.ELLIS-C.LANGRIDGE vs L.Rolly CARNANDO-Daniel MARTHIN : https://www.youtube.com/watch?v=gSyp50LIfJE
   [Match 6] [MD] LEE Yang-WANG Chi Lin vs ONG Yew Sin-TEO Ee Yi : https://www.youtube.com/watch?v=UdZ9SCpchDI
   [Match 7] [WS] TAI Tzu Ying vs Michelle LI : https://www.youtube.com/watch?v=O7x2h6C62gY
   [Match 8] [WS] Ratchanok INTANON vs AN Se Young : https://www.youtube.com/watch?v=gloiZ_gTJaE
   [Match 9] [MS] Viktor AXELSEN vs Jonatan CHRISTIE : https://www.youtube.com/watch?v=RRI_k2KZgOM
   [Match 10] [WS] Busanan ONGBAMRUNGPHAN vs Mia BLICHFELDT : https://www.youtube.com/watch?v=8u_UHCnYSkk

•  [Court 2]
   [Match 1] [XD] CHRISTIANSEN-A.BOJE vs P.JORDAN-M.OKTAVIANTI : https://www.youtube.com/watch?v=dIyB-yvgyg8
   [Match 2] [MS] NG Ka Long Angus vs LEE Cheuk Yiu : https://www.youtube.com/watch?v=Dv9RdUAl9Pk
   [Match 3] [XD] M.LAMSFUSS-I.HERTTRICH vs T.GICQUEL-D.DELRUE : https://www.youtube.com/watch?v=HMT2kw8GLTE
   [Match 4] [MD] GOH Sze Fei-Nur IZZUDDIN vs GOH V Shem-TAN Wee Kiong : https://www.youtube.com/watch?v=la2QbQUHzpw
   [Match 5] [WD] Jongkolphan-Rawinda vs Laksika KANLAHA-Atitaya POVANON : https://www.youtube.com/watch?v=ROB808YXkck
   [Match 6] [MS] Rasmus GEMKE vs Anthony Sinisuka GINTING : https://www.youtube.com/watch?v=NlDrJyQUTSI
   [Match 7] [WD] CHANG Ye Na-KIM Hye Rin vs LEE So Hee-SHIN Seung Chan : https://www.youtube.com/watch?v=y8C66xYe6GI
   [Match 8] [MD] CHOI Solgyu-SEO Seung Jae vs M.AHSAN-H.SETIAWAN : https://www.youtube.com/watch?v=2lIqafrRAmk
   [Match 9] [WS] Supanida KATETHONG vs Carolina MARIN : https://www.youtube.com/watch?v=FZPrpoGdyHI
   [Match 10] [WD] G.POLII-A.RAHAYU vs Pearly TAN-THINAAH Muralitharan : https://www.youtube.com/watch?v=EXM4bEivpe4

•  Urban VPN for chrome : https://chrome.google.com/webstore/detail/urban-free-vpn-proxy-unbl/eppiocemhmnlbhjplcgkofciiegomcon?hl=en
•  Urban VPN for firefox : https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/urban-vpn/
•  app. Urban Free VPN for Android : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.urbanvpn.android&hl=en
•  app. Urban Free VPN for iOS : https://apps.apple.com/ro/app/urban-vpn/id1517016374

.
•  โปรแกรม/ผลการแข่งขัน :  รอบก่อนรองชนะเลิศ
https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1&d=20210115
https://bwf.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx?id=DE541B33-2037-4644-A541-EDA77A870CE1&d=20210115
https://bwfworldtour.bwfbadminton.com/tournament/4108/yonex-thailand-open/results/2021-01-15


ต้นคริสต์มาส [XD] เดชาพล พัววรานุเคราะห์-ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย vs CHAN Peng Soon-GOH Liu Ying
แข่งเวลา 11.00 น. (คอร์ท 1 True Sport 7/True Sport HD3 ถ่ายทอดสด)

surprise [WD] จงกลพรรณ กิติธรากุล-รวินดา ประจงใจ vs ลักษิกา กัลละหะ-อทิตยา โปวานนท์
แข่งคู่ที่ 5 (คู่แรกแข่งเวลา 11.00 น.) (คอร์ท 2 True Sport HD2 ถ่ายทอดสด)

ต้นคริสต์มาส [WS] รัชนก อินทนนท์ vs AN Se Young
แข่งคู่ที่ 8 (คู่แรกแข่งเวลา 11.00 น.) (คอร์ท 1 True Sport 7/True Sport HD3 ถ่ายทอดสด)

surprise [WS] ศุภนิดา เกตุทอง vs Carolina MARIN
แข่งคู่ที่ 9 (คู่แรกแข่งเวลา 11.00 น.) (คอร์ท 2 True Sport HD2 ถ่ายทอดสด)

ต้นคริสต์มาส [WS] บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ vs Mia BLICHFELDT
แข่งคู่ที่ 10 (คู่แรกแข่งเวลา 11.00 น.) (คอร์ท 1 True Sport 7/True Sport HD3 ถ่ายทอดสด)

  
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่