เคยคุยกับฝรั่งแล้วอยู่ดีๆ เขาบล็อคเราไหมคะ?

เรื่องมีอยู่ว่า เราคุยกับ ผู้ชายคนนึง เขาเป็นคน เยอรมัน เขาอายุ 23 แล้วเรา อายุ 24 เราแก่กว่าเขา 1ปี เรา 2 คนคุยกันใน Snapchat มาพักนึง  เขามักจะพูดตลอดว่า ถ้าโควิด หาย เขาจะมาหาเรา แต่ วันนี้ เราก็คุยกัน อยู่ดีๆ  
เรา: ฉันอยากไปเดทกับเธอจัง
เขา:ผมก็อยากไปเดทกับคุณ รอผมหน่อยนะ ถ้าโควิดดีขึ้นเมื่อไหร่ ผมจะไปหาคุณ
เรา: จริงหรอ?
เขา: จริงสิ ผมจะโกหกคุณทำไม
เราก็ยังไม่ได้ตอบอะไรเขา ผ่านไป 8 นาที....
เขา: snapchat ผมมีปัญหา ผมต้องเข้าระบบใหม่
แล้วก็ลบเราออก เราก็งง เราทำอะไรผิด ลบเราทำไม แล้วก็เพิ่มเพื่อนมาใหม่
เราก็รับ แล้วเราก็ถามว่า 
เรา: เธอลบฉันทำไมหรอ ฉันทำอะไรผิด?
เขาก็ไม่ได้ตอบอะไรกลับมา แค่อ่านเฉยๆ แล้วก็ลบเราอีก สักพักก็บล็อคเรา ตอนนี้ก็เลิกบล็อคเราแล้ว แต่ไม่ได้เพิ่มเพื่อนมา แต่ว่าเขา ก็บล็อค WhatsApp เราด้วย... เราสงสัยมากๆ เราเลยไปปรึกษาเพื่อน แล้วเพื่อนก็บอกว่า เขาน่าจะมีแฟนอยู่แล้วนะ แฟนอาจจะจับได้รึป่าว แล้วแถม เพื่อนฝรั่ง ก็ยังพูดเหมือนกับเพื่อนคนไทยเราอีก ว่าเขาน่าจะโดนแฟนจับได้ ก็เลยต้องบล็อคเรา... คือตอนนี้เราก็งงมากๆ เพราะไม่เคยเจอแบบนี้ 

เพื่อนๆ คิดว่ายังไงคะ รบกวนช่วยบอกทีค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview