เคยไปดูดวงแล้วได้ยินประโยคที่ว่า "สายติสไม่ได้จริงจังหรือจริงใจกับใครอยู่แล้ว" เลยอยากถามสายติสว่าจริงหรือคะ?

สวัสดีค่ะชาวพันทิป กระทู้นี้แค่อยากระบายความในใจนะคะ คือเราคุยกับผช.คนนึงมานานแล้ว เขาเป็นสายติสค่ะ เป็นฟรีแลนซ์ทำงานเกี่ยวกับปั่นโมเดลขาย โลกส่วนตัวเขาสูงมาก แต่เราก็คุยกันมาตลอดนะคะ คือคุยกันตามปกติ มีช่วงที่เขาหายไป เขาก็บอกว่าทำงาน เราก็เฉยๆหาอะไรทำ ไม่ได้ไปกวนเขา แต่พอถึงจุดนึงเราก็อยากถามหาสถานะ จริงๆเขาก็ลังเลมาโดนตลอดค่ะ เขาบอกตลอดนะคะว่าอยากมีแฟนนะแต่ก็กลัว เราก็ไม่รู้หรอกคะว่าเขามีความหลังฝังใจมั้ย แต่เท่าที่ดูแล้วน่าจะมีค่ะ เหมือนเขากลัวความผูกมัด เขาอยากมีอิสระ ยังไม่อยากผูกมัดกับใครแต่ก็อยากมีคนคุย แล้วคนคุยนี้ต้องคุยไปกันเรื่อยๆหรอคะ โดยที่เขาไม่เลือกเราเป็นแฟนสักที บางครั้งก็เหมือนจะอยากมีเรา ก็ใส่ใจ แต่บางครั้งก็ไม่ได้อยากมีเราก็เฉยชา โดยเฉพาะหลังๆเราทะเลาะกันบ่อยมากค่ะ เรื่องแค่ถามหาสถานะความชัดเจนแต่กลับได้คำตอบว่า "เราอยากคุยกับเธอแต่เราไม่ได้อยากคบเธอ" คือเจ็บมากค่ะ แต่พอห่างหายกันไปเขาก็มารั้งมาตื้อเรามาขอโอกาสให้ได้กลับไปคุยกันต่อนะคะ แต่สุดท้ายเขาก็ยังไม่พร้อมมีแฟนอยู่ดี เหมือนเขากลัวจริงๆแหละค่ะ 1.งานเขาก็ไม่ได้มั่นคง 2.เขาก็ไม่ได้รวย แต่เราก็ยังรู้สึกดีรู้สึกชอบเขานะคะ ที่เขาเป็นเขา เวลาคุยด้วยแล้วสบายใจ มีอะไรแต่ละวันจะเล่าให้ฟัง ซึ่งเขาก็ยินดีรับฟัง บางครั้งก็ให้คำแนะนำ ทำให้เรารู้สึกอบอุ่นใจที่มีคนคอยรับฟัง แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว เขาบอกว่าเขาเลือกแล้ว เลือกที่จะอยู่คนเดียว เขาทำอะไรเองเป็นหมดทุกอย่างคงไม่ต้องพึ่งพาใคร แล้วเราล่ะ ที่ผ่านมาคืออะไรที่เธอมาบอกชอบหรือบอกรักเราคืออะไรล่ะ เราไม่ได้บังคับให้เธอพูดเลย เธอพูดออกมาเอง แต่สุดท้ายแล้วเราก็ต้องจบลงเพราะเขาเองก็นิ่งเฉยเย็นชาใส่เรา คงเหลือแต่เราที่ยังทำใจไม่ได้ยังอยากคุยนะ อยากให้ความสัมพันธ์กลับมาเป็นเหมือนเดิม แต่สุดท้ายก็ต้องยอมรับความจริง

ปล.คือเราไปดูดวงมาแล้วเขาก็ทักว่า"สายติสไม่จริงจังหรือจริงใจกับใครอยู่แล้วอยากคุยแค่เล่นๆไม่ได้อยากมีแฟน" เราก็แค่อยากรู้ว่าจริงหรอคะ หนุ่มสายติสนี้โลกส่วนตัวสูง แล้วเข้าถึงยาก แต่เราคุยกันมานานไม่มีผลอะไรเลยหรอคะที่เราหายไป หรือ เงียบไปเลยอยากถามหนุ่มสายติสว่า คนแบบไหนคะถึงชนะใจพวกคุณ คุณถึงเลือกเขามาเป็นแฟน แล้วต้องคุยกันนานเท่าไหร่คะ ถึงได้คบกันเป็นจริงเป็นจังค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่