ดวงความรักไม่ดีอย่างนี้ จะทำใจอย่างไรดี

เราได้มีโอกาสดูดวงกับหมอดูสองท่าน ซึ่งกับท่านแรกเป็นการดูดวงแบบจีน และกับท่านที่สองเป็นการอ่านลายมือค่ะ
เท่าที่ฟังดู ทุกอย่างในชีวิตเราก็ค่อนข้างดีนะคะ แต่ติดอยู่เรื่องเดียว คือเรื่องความรัก

ท่านแรกบอกว่าเราไม่มีธาตุคู่ครองในพื้นดวง อาจหาคู่เป็นตัวเป็นตนยาก อาจหาได้ช้า ต้องใช้ความพยายามสูง และหลักวัน (ตำแหน่งคู่ครอง) ก็โดนชง เรื่องความรักอาจไม่ค่อยราบรื่น

ท่านที่สองก็พูดตรงกันในเรื่องความรัก บอกว่าเราเป็นคนมีมาตรฐานสูงและอาจเพราะตำแหน่งหน้าที่การงานในอนาคตทำให้หาคู่ยากด้วย ต้องใช้ความพยายามมากหน่อย

เราเข้าใจนะคะที่หมอดูบอกมาทั้งหมด ต่อให้ไม่ดูดวง เรื่องความรักนี้เราก็พอจะเดาออก แต่เรายังทำใจยอมรับได้ไม่มากเท่าไหร่เลยค่ะ ถึงตอนนี้จะอายุยังน้อยอยู่ และยังไม่ถึงขั้นที่เรียกว่าประสบความสำเร็จในชีวิต ก็อดคิดมากไม่ได้ว่า หากเราไม่สามารถหาคู่ชีวิตดี ๆ สักคนได้ ไม่สามารถสร้างครอบครัวกับคนที่เรารักได้ และไม่มีลูก ๆ ที่น่ารักอย่างที่เคยฝันเอาไว้ มันก็เหมือนเราเก็บความสุขของชีวิตนี้ได้ไม่ครบเลยนะคะ 5555

เราอยากแต่งงานมากจริง ๆ คิดไม่ถึงเลยว่านี่จะเป็นเรื่องยากซะเเล้ว ถึงยังไงเราก็ยังหวังอยู่ลึก ๆ นะคะ เพียงแต่ไม่ได้วาดฝันเอาไว้เสียมากมายเหมือนเมื่อก่อนแล้ว

เพื่อนชาว Pantip คนไหนมีประสบการณ์ดูดวงแล้วนอนน้ำตาซึมเหมือนเราบ้างมั้ยคะ 5555 ถึงตอนนี้แล้วทำใจกันได้ถึงขั้นไหนแล้วบ้างเอ่ยย TT
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่