ถ้าคนที่คุยกำลังคุยอยู่มีรอยสักชื่อแฟนเก่า คุณจะรู้สึกยังไง?

เรื่องมันมีอยู่ว่า
เรากับผู้ชาย​คนหนึ่งคุยกันอยู่ ทำตัวเหมือน​แฟน รักกัน รู้สึก​ดีต่อกัน แต่ยังไม่ได้คบกัน ความสัมพันธ์​ของเรากำลังไปได้ดี พอมาวันหนึ่ง​เค้ามารู้ว่าเรามีรอยสักชื่อของแฟนเก่า เค้าก็เปลี่ยน​ไปโดยสิ้นเชิง จากที่เคยหวานๆอยู่ แต่ตอนนี้เค้าเย็นชามาก เค้าบอกเราว่า ตอนแรกก็รู้สึกจริงจังด้วย รู้สึกรัก แต่พอมาวันนี้เราถามว่า ยังรักอยู่ไหม เค้าก็ตอบเราว่าไม่ได้รัก แต่ยังชอบอยู่ เหมือนความรู้สึก​เขาจะลดลงอ่ะค่ะ
แต่ตอนนี้ก็ยังคุยกันอยู่นะคะ เรารู้สึก​ว่าเขายังรักเราอยู่เลย เพราะ​การกระทำของเขาอ่ะค่ะ แต่เวลาเราถามว่ารักไหม คือเขาจะชอบบอกว่าตอนแรกก็รัก แต่พอเจอแบบนั้น มันก็เลยแบบ ความรู้สึก​ลดลง
เราบอกว่าจะไปลบแล้วนะคะ แต่เขาก็ยังไม่กลับไปเป็นเหมือนเดิม​ค่ะ
ควรทำยังไงดีคะ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่