ถ้ามีสมาชิกลุ่มหมวกฟางตาย

กระทู้สนทนา
คิดว่าจะเป็นไงครับ แล้วจะรับได้ไหมถ้ามีใครในกลุ่มตาย ถ้าจำเป็นต้องให้ตายสักคน จะให้ใครตายครับ สำหรับผม ลูฟี่ โซโล นามิ อุซป ซันจิ ช๊อปเปอร์ โรบิน ตัดทิ้งได้เลยห้ามตาย น่าจะเพราะเป็นสมาชิกเก่าแก่ ส่วนแฟรงกี้ บรู๊ค ผมก็ไม่อยากให้ตาย แต่2คนนี้มักโดนมองข้ามจากแฟนๆน่าจะมีคนเลือกมากสุด ถ้าต้องเลือกจริงๆ จินเบแล้วกัน พึ่งมาด้วยไม่ผูกพันธ์เท่าไหร่ แถมความฝันเป้าหมายก็ไม่มีเหมือนคนอื่นๆ
จริงๆอยากให้มีดราม่าสูญเสียสมาขิกกลุ่มหน่อย แต่ผมว่า อ.โอดะคงทำใจไม่ได้ คนที่ตายเพราะวางบทให้ตายอยู่แล้ว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่