เรียนเชฟสามารถเข้าสายสามัญได้ไหม

คือเราอยากเป็นเชฟ  แต่ไม่แน่ในว่ามันเรียนได้ทั้งสายสามัญและสายอาชีพหรือป่าว
ถ้าสายสามัญเรียนได้เราอยากเรียนสายนี้(เหมือนคับคลายคับคาว่าเคยเห็นมหาวิทยาลัยที่ใหนนี่แหละที่สอนเชฟ)

และก่อนเป็นเชฟเราจะต้องได้ทำอะไรก่อน

(เราไม่ได้ภาษาเลยเรียนเท่าไหร่ก็ไม่เข้าหัว   ทุกคนคิดว่าเราจะเป็นได้เชฟไหมหรือว่าไม่ค่อยใช้ภาษา)

(แนะนำที่เรียนอังกฤษหน่อยค่ะ  ขอนแก่นขอแบบเรียนง่าย)

(แนะนำมหาวิทยาลัยให้หน่อยนะคะ)

(ถ้าเราไม่เก่งเรื่องเรียนเกรดเฉลี่ยน้อย สามารถใช้ประสบการณ์การทำงานได้ไหมค่ะ)

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่