แฟนมีคนอื่นที่คบกันก่อนจะมาคบเรา แล้วมาหลอกเราว่าไม่มีแฟนโดยที่ผู้หญิงคนนั้นก็ไม่รู้ ควรบอกผู้หญิงคนนั้นมั้ยคะ

คือเราอยากจะมาถามทุกคนว่าแฟนเรา (เป็นแฟนเก่านะคะ เลิกไปเป็นปีแล้วค่ะ) มีแฟนที่คบกันมาก่อนที่จะมาคบกับเรา แต่ตอนที่ผู้ชายคนนี้ทักมาหาเราเค้าบอกไม่มีใคร เราก็เช็คดูแล้วนะคะว่าไม่มี คุยกันมาสักพักจนเป็นแฟนจนแม่รู้จัก ผู้ชายคนนั้นก็คุยกับแม่เราด้วยค่ะ แล้วมันมีวันนึงผู้ชายคนนี้เค้าโพสน่าเฟสเป็นวันครบรอบ เราก็เลยไปถามเลย เค้าก็ยอมรับค่ะแต่เค้าก็บอกเราว่า ช่วงนี้ทะเลาะกันหนักมากจะเลิกกันแล้ว ตอนนั้นก็ไม่รู้คิดอะไรอยู่นะคะ ก็คุยกับเค้าต่อแต่ตัวเราเริ่มออกห่างเริ่มไม่ค่อยตอบ จนมีวันนึงเค้าวาดรูปเรามาง้อซื้อนู้นนี่ให้ เขียนกระดาษมาให้ประมาณว่ารักนะ รักคนเดียว อยู่ด้วยกันไปนานๆนะ สร้างครอบครัวไปด้วยกันประมาณนี้ค่ะ เราก็เลยไม่สงสัยเรื่องผู้หญิงคนนั้น แต่พอคุยปกติไปสักพักนึงเพื่อนเราก็รู้จักผู้ชายคนนี้ มันมาบอกเราว่ายังเห็นโพสสตอรี่อะไรกับผู้หญิงคนนั้นอยู่เลย เราเลยลองแอดเฟส ฟอลไอจีผู้หญิงคนนั้นไป ผู้หญิงเค้ารับนะคะ พอเราเห็นสตอรี่ของทางผู้หญิงคือมีจริงๆตามที่เพื่อนบอกเลยค่ะ เราเลยแคปไปถามตรงๆเลย เค้าก็ยอมรับอีกเหมือนเดิม แล้วเค้าก็บอกเราว่ารักเรามากจริงๆ บอกคิดถึงนู่นนี้ แต่แน่นอนเราไม่เชื่ออยู่แล้วค่ะ แต่ลองตามน้ำไปก่อน ที่นี้เราเลยลองไปดูไอจีผู้หญิงคนนั้น เราโดนลบจากผู้ติดตามไปเป็นที่เรีบยร้อย เราคิดว่าผู้ชายน่าจะมาลบไอจีเรา(เค้ามีรหัสกันค่ะ) เห็นอย่างนี้แน่นอนเลยตัดทันทีค่ะ ไม่รู้จะเอาไว้ในชีวิตให้เปลืองเวลาทำไม แต่ตัวผู้หญิงก็ทักมาหาเราอยู่นะคะแต่เราเลือกที่จะตอบแค่บ้างคำถาม ตอบบ้างไม่ตอบบ้างแล้วแต่อารมณ์5555 แต่เราก็ยังเข้าไปส่องเฟสผู้หญิงอยู่บางครั้งนะคะเห็นผู้ชายก็โพสหาว่ารักอย่างนู้นอย่างนี้ เราเห็นแล้วสงสารผู้หญิงคนนั้นที่ต้องมีคู่ชีวิตเป็นคนแบบนี้อ่ะค่ะ (เค้า2คนน่าจะคบกันมาประมาณ 2 ปีกว่าแล้วค่ะ ถ้านับถึงปัจจุบัน) เราคิดตั้งแต่ที่เลิกใหม่ๆว่าอยากทักไปหาผู้หญิงคนนั้น แต่เราลองไปฟอลไอจีผู้หญิงคนนั้นดูอีกครั้ง ตัวผู้หญิงรับนะคะ แต่สักพักก็โดนลบไป ตัวผู้ชายน่าจะมาเห็นไอจีเรา เราควรจะทักไปหาผู้หญิงแล้วบอกไปเลยมั้ยคะว่าแฟนเค้าที่คบอยู่เคยหักหลังเค้าแบบนี้ หรือว่าอยู่เฉยๆไปเหมือนเดิมดีคะเพราะเรื่องมันก็นานแล้ว แต่เห็นแก่ผู้หญิงด้วยกันก็สงสารจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่