ระหว่าง Surface Pen กับ Apple Pencil ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

สนใจ ipad pro กับ Surface pro อยู่ครับ หลักๆเลยคือเอามาเขียนหนังสือ,บทความ,ไดอารี่ ฯลฯ คือเน้นเขียนล้วนๆ
ปกติผมมักจะเขียนร่างต้นด้วยดินสอลงสมุด แล้วค่อยคัดลอกลงคอมอีกที เพราะชอบเขียนมากกกว่าพิมพ์
เลยสนใจ เพราะยังได้เขียนอยู่ และสามารถแปลงตัวอักษรเป็น text ได้เลยด้วย

รบกวนขอถามเป็นข้อๆนะครับ

1. ฟิลลิ่งการเขียนด้วย Surface Pen หรือ Apple Pencil นี่เป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับดินสอ+สมุดของจริง

2. ใช้ไปนานๆ ปวดตามั้ยครับ เพราะต้องใช้ทำงานวันล่ะหลายชั่วโมง

3. อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ หรือว่ามีรุ่นอื่นที่แนะนำก็ยินดีมากครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่