ทุกคนเคยเบื่อแฟนไหมคะ

กระทู้คำถาม
เราคบกันมา3ปี ผ่านเรื่องที่เขาทำให้เสียใจมาเยอะหลายเรื่อง แล้วตอนนี้เขาปรับตัวแล้ว แต่เราเบื่อมากค่ะ น่าจะเป็นเพราะเรื่องที่เขาเคยทำร้ายจิตใจเราในอดีต มันยังติดอยู่ในหัวอยู่ทุกวัน มันยากจะลืมจริงๆ อีกอย่างเขาเป็นคนไม่มีPassion ที่อยากจะทำอะไรกับเราในหัวเลย ยกตัวอย่างเช่น ไป countdown กันไหม , ไปดูหนังกันไหม ,ไปสถานที่นั่นๆกันไหม,เทศกาลนี้เราอยู่ด้วยกันนะ เขาไม่เคยพูดอะไรแบบนี้เลยค่ะ ไม่เคยคิดอยากจะพาเราไปไหน มาเจอเราได้แค่ช่วงตี1-2  ออกไปกินข้าวกันไม่เคยเกิน5ครั่งต่อเดือน ทั้งๆที่เราสองคนบ้านไม่ได้ไกลอะไรกันเลย สำหรับเรามันเหมือนกับการเพิ่มสีชมพูในหัวใจ แล้วถ้าเขาบอกจะพาไปที่ไหน ก็ไม่เคยได้ไปอ่ะค่ะ เขาผิดคำพูดผิดคำสัญญาตลอด เรานอยด์มากเลย เหมือนคบกันไป เหมือนรู้ว่ายังมีกันแต่ก็ไม่มีไรไปมากกว่านั่น ไม่มีอะไรพิเศษเลยค่ะ เขาว่างให้กับทุกอย่างแต่ไม่ว่างให้กับเราเลยค่ะ ตอนนี้เราไม่ร้องขออะไรจากเขาแล้ว เพราะผิดหวังมาหลายครั้ง เราซึมมากเราเบื่อมากค่ะ อยากจะเลิกกับเขาค่ะ

อยากถามว่า เราเองหรือเปล่าคะ ที่ต้องการมากเกินไป เราแค่อยากมีโมเม้นต์ไปไหนมาไหนกับแฟนบ้าง  อยากใช้เวลาอยู่ด้วยกันบ้าง ถ้าเป็นคนอื่นจะทำยังไงคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่