จะเรียนต่อปวส.กลโรงงานแต่เกรดไม่ดีเลย เรียนได้มั้ย

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้หนูอยู่ม.5เทอม2แล้วค่ะต้องการหาที่เรียนต่อมีจุดประสงค์อยากเรียนต่อปวส.ช่างกลโรงงานค่ะ แต่เกรดวิชาคณิต-ฟิสิกส์ไม่ดีเลยค่ะ เพื่อนๆของหนูคือกำลังหามหาวิทยาลัยเรียนกันค่ะแต่คือตัวเราไม่ไปค่ะเราจะต่อปวส.เราชอบแบบนี้ค่ะ พี่ๆว่าหนูพอจะเรียนได้ไหมคะ แล้วมันเรียนยากมั้ยคะ กังวลมากๆเล่ยค่ะ รบกวนพี่ๆที่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ให้คำปรึกษาหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่