วงจรปรีแอมป์ ทำให้ดังขึ้นยังไง

สอบถามพี่ๆ เซียน diy modify ครับ
วงจรปรีแอมป์ ตามรูป สามารถดัดแปลง
วงจรให้ output แรงขึ้น เบสเยอะขึ้น
ได้ไหมครับ  ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
วงจรใช้ opamp ขยายเสียง

ถ้าต้องการจะเพิ่ม เกนขยายให้สูงขึ้น

จะต้องลดค่า ตัวต้านทาน Rin ให้น้อยลง

ตามสูตร G = Rf/Rin

เช่นวงจร ตอนนี้ เกนขยาย 100 เท่า Rin = 1K , Rf = 100K

ต้องการดัดแปลงให้เกนขยายเป็น ๒๐๐ เท่า

Rin = 100K/200 = 0.5K

โดยเอาตัวต้านทานค่า 1K มาต่อขนานกับตัวเดิม

เป็นสะเตอริโอ ต้องทำเหมือนกันทั้งสองข้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่