ผู้ที่อายุยังไม่ถึง20ปียังสามารถฝังยาคุมฟรีได้ไหมคะ?

กระทู้คำถาม
รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าตอนนี้ที่รพ. รัฐเรายังจะสามารถใช้สิทธิ์อายุยังไม่เกิน20ปีฝังยาคุมฟรีได้ไหมคะ หรือว่าตอนนี้เขาเริ่มคิดค่าใช้จ่ายในการฝังยาแล้ว แล้วอีกกรณีนึงถ้าในปีนี้เราจะอายุครบ20แต่ยังไม่ถึงเดือนเกิดจะยังใช้สิทธํ์ได้ไหมคะ? สามารถไปรับการบริการได้ด้วยตัวเองโดยที่ไม่ต้องมีผู้ปกครองไปด้วยได้ไหมคะ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่