ยิงเเมว

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อ4เดือนก่อนมีเเมวของคนข้างบ้านมากัดเเมวผมตาย1ตัว เเบบเข้ามากัดในบ้านเลยมันมาในบ้านผมหลายรอบมากไล่ทุกครั้งตัวใหญ่มากตัวผู้ เเมวผมเลี้ยงในห้องมันมีทั้งหมด3ตัวมีให้ออกเดินเล่นข้างนอกบ้าง เวลาผมไปไหนมาไหนผมจะปิดห้องตลอด เเต่ครั้งนั้นลืมเพราะรีบออกไปรับของสักพัก ได้ยินเสียงเเมวกัดกัน ผมเลยไปดูผมก็เห็นที่มากัดวิ่งออกมาผมเลยตีไปทีนึง ไม่หนักมากเป็นรองเท้าเเตะฟองน้ำ เลยรีบพาตัวเล็กไปหาหมอฉีดยา 2-3วันหลังนั้นน้องไม่รอดเพราะติดเชื้อขั้นรุนเเรง ผมเลยไปคุยกับเจ้าของเเมว เจ้าของเค้าบอกว่าไม่รู้เค้าไม่ใช่เจ้าของเเมวลูกสาวเอามาฝากเลี้ยง พูดเหมือนปัดความรับปิดชอบ (ผมก็อาจจะผิดที่ผมรีบจนลืมปิดห้อง ) ผมโมโหมากเเต่ก็ไม่ได้อะไรไม่อยากมีปัญหา จนเดือนนี้มากัดเเมวผมอีกวิ่งเข้ามากัดต่อหน้าต่อตาผมเลย ผมเจ็บใจมาก ผมเลยไปเคลียกับเจ้าของเค้าก็พูดเเบบเดิมปัดๆ บอกผมปล่อยให้มันเดินในบ้านเองนิ ผมก็ห้ะ!?กูปล่อยให้เดินเล่นในบ้านกูผิดหรอบ้านกูนะ  คืนนั้นผมทนไม่ไหว มันก็มาอีก ผมเลยยิงเลย ผมเอาศพเเมวทิ้งถังขยะหน้าบ้าน เจ้าของออกมาทิ้งขยะเห็น เค้าออกมาโวยวายกับผมร้องห่มร้องไห้ สรุปแล้วของเค้าไม่ใช่ของลูกมาฝากเลี้ยง  ตอนนี้น้องที่โดนกัดอาการหนักมาก พาหาหมอทำแผลเเล้ว รอดูอาการอีกทีนึง ผมผิดมั้ย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่