#ไปกับKNA :: Betong 3D2N ณ The Holidays Hill Betong by KNA

.. เมืองเบตง ..
เป็นอำเภอที่มีขนาดใหญ่ที่อยู่ในจังหวัดยะลา
เป็นอำเภอที่ตั้งอยู่ใต้สุดของประเทศไทย
อยู่ห่างจากกรุงเทพฯ ประมาณ 1,220 กิโลเมตร 
....
ฉันได้มาถึงแล้วววววววว *O*
3 วัน 2 คืน (8-10 ธันวา 2563)

ทริปนี้เช่ารถขับจากหาดใหญ่ ใช้เวลาขับ ≈4 ชม.
หาดใหญ่ --> ปัตตานี --> เบตง

เริ่มต้นจากหาดใหญ่ มุ่งหน้าสู่
ศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยว จ.ปัตตานี
เป็นสถานที่หนึ่งที่อยากมาตั้งแต่เด็กๆ
พอมาถึง ก้มลงกราบไหว้ น้ำตาไหลเลยยย =T.T=
ตอนมาถึงเวลา 13.00 ไม่มี นทท.เลย
สักพัก ทัวร์ 2 คันลง คนเยอะเลยจ้ะ :"D
บริเวณศาลเจ้าแม่เป็น Street Art สวยสะอาดดีค่ะ

จากศาลเจ้าแม่ไปต่อหาดตะโล๊ะสะมีแล จ.ปัตตานี
ขอขีดเส้นใต้ไว้เลย เพราะทางไปทำใจสะพรึงมาก
Google Map did lead me onto local roads.
ถนนเลนเดียว เป็นหลุมเป็นบ่อ และพอไปถึงก็ ...
มั่นใจว่า.. หลังแล้วเสร็จ นทท.ต้องเยอะแน่นอนจ้ะ
ยังไงก็ขอ Capture รูปไว้หน่อยค่า มาถึงแย้ววว

ไปต่อค่ะ !! ล้อหมุนมุ่งหน้าสู่เบตง
เวลา 17.00 ระหว่างทาง ขอแวะเติมพลังสักหน่อย
ณ ตลาดนัดทำนบ อร่อยทุกอย่าง ทุกร้านเลยค่ะ
อิ่มท้องแล้วเตรียมลุย 360 โค้งสู่เมืองเบตง
S
S
S
เส้นทางเป็นโค้งรูปตัวเอสเลย อย่างมึน +.+

เวลา 20.30 ถึงที่พัก The Holidays Hill Betong
Check-in แล้วขอไปเดินเล่นในเมืองรับลมเย็นๆ
ฝากท้องมื้อแรกที่เบตงที่ ไก่ทอดเดชา จ้าา..

คืนแรกที่เบตง แสงสีสวยงดงามสุดๆ
ประทับใจจุง
" เมืองในหมอก ดอกไม้งาม
ใต้สุดสยาม เมืองงามชายแดน "
ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

♡-^人^-♡
ขออนุญาตพื้นที่ Pantip แชร์ทริปเที่ยวนะคะ
ขอบพระคุณที่ติดตามค่ะ
มีอะไรแชร์พูดคุยกันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่