บัตรเครดิตไหนน่าใช้ที่สุดตอนนี้ครับ? (Q1 2021)

สวัสดีครับ พอดีตอนนี้ผมกำลังศึกษาหาบัตรเครดิตที่น่าจะเหมาะกับการใช้ชีวิตผมครับ พอดีมีหลายตัวที่น่าสนใจ แต่บางตัวค่าธรรมเนียมอาจจะสูง และไม่รู้ว่าการ Waive มันยากง่ายแค่ไหนครับ

Criterias:
1. ใช้ซื้อของ Online 
2. ซื้อของที่ห้าง (ส่วนมากเครือ Central ครับ)
3. ถ้าเป็นไปได้ อยากได้สิทธิพิเศษเรื่องที่จอดรถครับ
4. ส่วนลดการเติมน้ำมัน หรืออะไรที่เกี่ยวกับการ Maintenance รถครับ (ผมใช้ Toyota ครับ)
5. อื่นๆ ที่คิดว่าเหมาะสมกับคนรุ่นอายุ 20 กลางๆครับ

ข้อจำกัด:
1. บัตรที่ requirment เงินเดือนเกิน 100K อันนี้ผมไม่สามารถครับ (เพราะไม่ถึง 5555) 
2. บัตรที่มีเงินเก็บเกิน xxx thb อันนี้ก็อาจจะตัดออกเช่นกันครับ 

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่