ขาดส่งบ้านไปหลายปีค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า แม่ของเราได้ซื้อบ้านต่อจากเจ้าของเดิม แต่แม่เสียไปกะทันหันโดยบ้านยังผ่อนไม่หมด ตอนนั้นเราเด็กมาก นี่แม่ก็เสียไปได้  5 ปีแล้ว 5ปีนี้ไม่มีการผ่อนบ้านต่อเลยค่ะ เราก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ยังอยู่ที่บ้านปกติ แล้วอยู่มาวันนึงมีใบอะไรก็ไม่รู้น่าจะจากธนาคารค่ะ มาติดไว้ที่ประตูบ้าน กรณีแบบนี้คือกำลังจะถูกยึดใช่มั้ยคะ จะถูกดำเนินการทางกฏหมายมั๊ยคะ แล้วเราต้องย้ายออกหรือยังไงคะขอคำแนำนำหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่